Landsnet bakhjarl félagsins konur í orkumálum

24. mars 2017

Landsnet og Konur í orkumálum skrifuðu í dag undir samning sem kveður á um að Landsnet bætist í hóp bakhjarla félagsins til næstu tveggja ára.

„Fyrir okkur hjá Landsneti skiptir miklu máli að taka virkan þátt í að auka hlut kvenna í orkugeiranum. Hjá okkur starfar öflugur hópur kvenna með fjölbreytta menntun en í ákveðnum starfsgreinum vantar okkur konur til starfa. Hlutfallið hjá okkur er í dag 20/80 en þegar kemur að stjórnunarstöðum og stjórninni okkar er kynjahlutfallið jafnara. Félag eins og Konur í orkumálum skiptir miklu máli til að vinna með fyrirtækjum innan geirans að því að gera störfin sem við bjóðum upp á eftirsóknarverð og sýnileg fyrir jafnt konur sem karla. Við erum stolt af því að vera bakhjarl samtakanna„ segir Guðmundur Ingi Ásmundsson, forstjóri Landsnets.

Félagið Konur í orkumálum var stofnað þann 11. mars 2016. Félagið er samstarfsvettvangur kvenna sem starfa í eða hafa áhuga á orkumálum á Íslandi og er tilgangur félagsins að efla þátt kvenna í orkumálum og styrkja tengsl þeirra  á milli.

„Það er mjög gott að fá fyrirtæki eins og Landsnet með okkur í að vinna að markmiði félagsins og þá sérstaklega vegna þess hve stór hópur iðn- og tæknimenntaðra starfar þar, en við viljum einmitt stuðla að fjölgun kvenna í þeim hópi.“ segir Harpa Pétursdóttir, formaður Kvenna í orkumálum.

crossmenuarrow-downarrow-leftarrow-right linkedin facebook pinterest youtube rss twitter instagram facebook-blank rss-blank linkedin-blank pinterest youtube twitter instagram